F4T Forum
Chào mừng bạn đến với diễn đàn F4T

Hãy Đăng ký thành viên để tham gia các hoạt động của diễn đàn.

Bấm nút [Do not display again] để tắt hộp thoại này.

BQT, Kid_Bandes

Dream Diary - Nhật ký trong mộng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Default Dream Diary - Nhật ký trong mộng

Bài gửi by Kid_Bandes on 12/1/2015, 15:34

Báo mộng hay chỉ là trùng hợp? #2

Đêm qua là một đêm khó ngủ vì hơn 1h sáng mình mới bắt đầu lên giường, nằm trằn trọc gần cả tiếng vẫn chưa ngủ được, quyết định đi xả 1 phát rồi đi ngủ, quả thật xả xong ngủ được liền. Ddmmt mình cũng không ngủ được, cũng phải dậy đi xả, đến công tắc đèn tolet, đưa tay lên bật thì nhận ra đèn đã bật sẳn, tolet có người còn cửa ra sân sau thì mở tan hoang, cuối hành lang ra tolet có một bóng người đang ngồi xỏm, tay ôm chân, tay nắm tay, lúc đó mồ hôi mồ kê chảy thành dòng, mở to mắt nhìn mới nhận ra đó là ba mình, ổng đang ngồi vật vả vì lúc chiều có đi đám, mình bắt đầu bình tĩnh lại, bổng giật mình nghĩ:

"Thế ai ngồi trong tolet?"

Mồ hôi lại đổ, lần này còn nhiều hơn, đột nhiên cửa tolet mở ra, một người bước ra, tim mình như ngừng đập, mắt chăm chăm nhìn về hướng cái tolet, thì ra người đó là má mình, lại nghĩ:

"Tdn 2 ổng bả lại đi cùng 1 lúc, bình thường làm éo gì có, đây là lần đầu tiên."

Bả bước ra, nhìn ra sân sau thì thấy có 2 tên đang trộm mấy đồ sắt thép, ve chai linh tinh, lại nghĩ:

"Mấy cái đó đáng giá mấy đâu mà lấy?"

Mình và ổng bả liền chạy thẳng đến 2 tên đó để bắt tận tay, đến nơi thì thấy có 1 tên già và 1 thằng nhóc nhỏ tuổi hơn mình, gặp 3 người mình mà 2 tên vẫn thản nhiên, như biết là trước sau gì cũng bị bắt hay thoát được ấy, vẫn thản nhiên xếp mấy đồ trộm được lên 1 con xe đạp kéo, ba mẹ mình liền tẩn tên già, còn mình thì tẩn thẳng nhóc, tdn mình tẩn nó mà nó thản nhiên đi bộ tới 1 căn nhà gần đó rồi bước vào đóng cửa lại, bên trong nhà có một con chó trắng bị cột ở đầu cổng sửa ra, thấy thế mình cũng bỏ đi, thứ nhất vì sợ con chó cắn, 2 là thằng nhóc ra vào nhà đó mà con chó không cắn thì chắc đó là nhà nó, nên mình quay lại tìm tên già, trong đầu nghĩ lẫn quẩn: "thằng nhóc đó nhà cũng gần nhà mình, mà lại dám đi trộm đồ nhà mình sao? Hay là nó éo phải trộm, thế đêm hôm nó vào sân sau nhà mình cùng tên già làm gì?", quay về sân sau thì thấy chả còn ai ở đấy, ba mẹ mình không mà tên trộm già cũng không, chạy ra đường thì thấy có 1 chiếc xa đạp và 2 người đàn ông đang nằm lăn lóc (trong 2 ông thì có 1 ông mình quen, ông này nhặt ve chai) chắc mới va chạm với nhau, mình nghĩ: "có khi nào tên trộm già với ba mẹ mình chạy hướng này", thế là chạy theo, chạy 1 đoạn thì gặp ông Năm (ông này lúc trước có đi nhậu với ba mình), ổng chỉ hướng cho mình và nói "bạn chạy hướng đó, má bạn mệt quá nên đi về rồi", thế là mình liền chạy theo hướng ổng chỉ, trong đầu nghĩ: "tdn có một lối về nhà mình thôi, sao mình ko thấy má mình về hướng này nhỉ?", cũng ko quan tâm lắm, vân chạy theo hướng đó, chạy theo thì thấy ba mình đang chạy, nhưng không thấy tên trộm đâu, có khi nào do ba mình xỉn nên chạy không bằng tên trộm nên để mất dấu, nhưng tdn tên trộm đạp xe đạp kéo, chở theo một đống đồ làm sao đạp nhanh hơn người chạy bộ? Lúc đó mình bức tốc lên, chạy thẳng theo hướng đó, chạy nhanh đến nổi mình cứ tưởng mình là Flash, nhưng không, chỉ ở mức Hulk thôi, chạy thì nhanh, mà nhảy cũng xa, đúng là mơ cái gì cũng làm được. Mình vừa chạy vừa nhảy vẫn không thấy tên trộm già, thế là tắp sang một căn nha cũ ven đường nghỉ 1 lát, tdn nào ông Năm với ba mình cũng đến ngay sau đó, ông Năm nói "chắc nó có đồng bọn hổ trợ nên mới mất dấu nhanh như vậy", trong đầu mình chỉ nghĩ 2 từ " Vô lý"...

Lúc tỉnh dậy thì lúc đó đã khoảng 4h sáng, bổng dưng nghe con chó của ông chú cạnh nhà sủa ở sân sau, mình liền ngồi dậy ra bật công tắc tolet (tolet gần cửa sân sau, mở cho nó sáng), vừa đi đến cửa sân sau chuẩn bị mở thì giật mình nghe sột soạt ngay bên kia cửa sau, trong đầu nghĩ "có khi nào nhà mình bị trộm thật, ", chồm lên hàng rào nhìn ra thì chả thấy ai, cơ mà nếu có thì éo biết phải làm gì lúc đó, cũng may là éo có. Bỏng dưng nghe tiếng chó cắn nhau, liền mở cửa sau mới nhận ra là 2 con chó nhà mình (1 con trắng, 1 con vàng) đang tranh nhau cái éo gì ấy, lại nghĩ: "tdn đêm hôm 2 con này không ở trong nhà mà lại ở sân sau?" nghĩ một hồi mới nhớ, lúc tối trước khi mình đi ngủ ba mình có cho bọn nó ra sân sau "giải quyết mâu thuẩn", nhưng tdn bình thường bọn nó giải quyết xong là kêu cửa chạy vào rồi, sao hôm nay bọn nó éo kêu, mà giải quyết đến mấy tiếng?, dẫn bọn nó vào nhà, trói dây lại, rồi nhìn bọn nó một lúc để chắc bọn nó không bị gì, và cũng để chắc mình cũng không bị gì..., sau đó đi ngủ tiếp.
Kid_Bandes
Càn quét đối phương
Càn quét đối phương

<b>Số bài đã viết</b> Số bài đã viết : 105
<b>Tham gia vào</b> Tham gia vào : 23/09/2011
<b>Nick L4D</b> Nick L4D : F4T
<b>Nick CSO</b> Nick CSO : TheKidBandes
<b>Số ĐTDĐ</b> Số ĐTDĐ : Không
<b>Facebook</b> Facebook : facebook.com/TheKidBandes

Xem lý lịch thành viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang